Không khí vui vẻ, hào hứng của những ngày giáp Tết đang đến rất gần; trong tháng 1 năm 2023; VICAT đã có chuyến hành trình đầy ý nghĩa, về với hai tỉnh Hải Dương và Nghệ An để chúc Tết gia đình học viên cũng như trao tặng 2 suất học bổng toàn phần chương trình Du học nghề điều dưỡng Đức hệ 3 năm.
Trao học bổng Du học nghề điều dưỡng Đức tại Hải Dương
Ngày 09/01/2023; VICAT đã có hành trình đến với huyện Kinh Môn, tỉnh Hải Dương để trao 1 suất học bổng trị giá 250 triệu đồng của chương trình Du học nghề điều dưỡng Đức hệ 3 năm cho học viên Thùy Dung (K57).
![VICAT trao tặng học bổng toàn phần Du học nghề điều dưỡng Đức 2 z4041062607874 93d7609092c8e2ff98a271b639b249b6](https://vicat.edu.vn/wp-content/uploads/2023/01/z4041062607874_93d7609092c8e2ff98a271b639b249b6-1024x683.jpg)
Vốn là một cô gái khá nhút nhát, không tự tin về bản thân, thậm chí không dám thi B1 tiếng Đức; Thùy Dung bằng sự quyết tâm, sự cố gắng và quan trọng nhất – cải thiện tiếng Đức từng ngày; em đã ghi điểm tối đa với nhà tuyển dụng Đức để giành lấy 1 trong 5 xuất học bổng giá trị. Gia đình của Dung cũng vô cùng bất ngờ và xúc động vì thành tích Dung đã đạt được.
![VICAT trao tặng học bổng toàn phần Du học nghề điều dưỡng Đức 3 z4041062603536 802b4388210fc351ff2d5415873c3a4d](https://vicat.edu.vn/wp-content/uploads/2023/01/z4041062603536_802b4388210fc351ff2d5415873c3a4d-1024x683.jpg)
Trong chuyến hành trình này, VICAT cũng về trường THPT Nhị Chiểu (huyện Kinh Môn, tỉnh Hải Dương) – ngôi trường cấp 3 Dung theo học để trao đổi với nhà trường cũng như trò chuyện với học sinh toàn trường về định hướng du học điều dưỡng tại Đức.
![VICAT trao tặng học bổng toàn phần Du học nghề điều dưỡng Đức 4 z4041062565155 050398dcfdd1ebd30ab321310c2b2d89](https://vicat.edu.vn/wp-content/uploads/2023/01/z4041062565155_050398dcfdd1ebd30ab321310c2b2d89-1024x683.jpg)
Trao học bổng Du học nghề điều dưỡng Đức và thăm nhà học viên tại Nghệ An
Ngay sau chuyến công tác tại Hải Dương chỉ 2 ngày, vào ngày 11/01/2023; VICAT tiếp tục di chuyển về Nghệ An để trao tặng suất học bổng toàn phần chương trình Du học nghề điều dưỡng Đức số 2 cho học viên Tú Anh.
![VICAT trao tặng học bổng toàn phần Du học nghề điều dưỡng Đức 5 z4041075099156 d3aab85b3b067ee1ad58bdbc5d14d951](https://vicat.edu.vn/wp-content/uploads/2023/01/z4041075099156_d3aab85b3b067ee1ad58bdbc5d14d951-1024x679.jpg)
Khác biệt với Thùy Dung; Tú Anh ngay từ những ngày đầu tham gia ứng tuyển và phỏng vấn chương trình học bổng đã thể hiện là một học viên rất xuất sắc. Xuất thân từ mảnh đất hiếu học, Tú Anh cũng đã thể hiện được khả năng ngôn ngữ, bản lĩnh xử lý tình huống cũng định hướng rõ ràng ngay từ những ngày đầu.
![VICAT trao tặng học bổng toàn phần Du học nghề điều dưỡng Đức 6 z4041075107513 234878bf281c3f6f7d0ecf9de971d3ea](https://vicat.edu.vn/wp-content/uploads/2023/01/z4041075107513_234878bf281c3f6f7d0ecf9de971d3ea-1024x673.jpg)
Ngoài việc về nhà chúc mừng, VICAT và Tú Anh cũng đã về lại ngôi trường cấp 3 – trường THPT Tân Kỳ để tri ân thầy cô trước khi em chính thức bay sang Đức. Với đặc thù là tỉnh miền trung còn chịu nhiều khó khăn, suất học bổng mà Tú Anh đạt được chính là nguồn động viên cũng như giá trị cả về vật chất lẫn tinh thần rất lớn cho bản thân em, gia đình em và cả các học sinh của ngôi trường THPT Tân Kỳ. Các thầy cô giáo của nhà trường đều gửi lời chúc mừng Tú Anh cũng như mong muốn VICAT có chuyến công tác tiếp theo để trao đổi và hướng nghiệp cho học sinh khối 12 của nhà trường.
![VICAT trao tặng học bổng toàn phần Du học nghề điều dưỡng Đức 7 z4041075039682 b7bc835fe2638d060d5fb8edebb7ec3f](https://vicat.edu.vn/wp-content/uploads/2023/01/z4041075039682_b7bc835fe2638d060d5fb8edebb7ec3f-1024x685.jpg)
![VICAT trao tặng học bổng toàn phần Du học nghề điều dưỡng Đức 8 z4041075029677 d0d6cf73893283b00ec39f61f797a299](https://vicat.edu.vn/wp-content/uploads/2023/01/z4041075029677_d0d6cf73893283b00ec39f61f797a299-1024x685.jpg)
Cũng trong chuyến công tác tại Nghệ An, VICAT cũng có dịp về thăm gia đình hai học viên của chương trình Chuyển đổi bằng điều dưỡng Đức hệ 1 năm: Đức Đạt và Lê Thắm.
Chuyến hành trình tuy không kéo dài của VICAT nhưng đón nhận được tình cảm nồng hậu cũng như sự tiếp đón chu đáo của các nhà trường và gia đình. VICAT vô cùng trân trọng những tình cảm mà các bậc phụ huynh, các thầy cô, các em học viên đã dành cho công ty. Với mục tiêu hỗ trợ tối đa các bạn trẻ Việt, VICAT luôn không ngừng tìm kiếm và đàm phán với nhà tuyển dụng để có những chính sách tốt nhất cho học viên.
![VICAT trao tặng học bổng toàn phần Du học nghề điều dưỡng Đức 9 z4041075072412 7eebbf2311f002d9af4b252a620f2c6c](https://vicat.edu.vn/wp-content/uploads/2023/01/z4041075072412_7eebbf2311f002d9af4b252a620f2c6c-1024x678.jpg)
![VICAT trao tặng học bổng toàn phần Du học nghề điều dưỡng Đức 10 z4041075053459 887fae18db3e6fa88f05bda802464e0f](https://vicat.edu.vn/wp-content/uploads/2023/01/z4041075053459_887fae18db3e6fa88f05bda802464e0f-1024x677.jpg)
![VICAT trao tặng học bổng toàn phần Du học nghề điều dưỡng Đức 11 z4041075084611 264375223d7198b31b03a818c1d80df2](https://vicat.edu.vn/wp-content/uploads/2023/01/z4041075084611_264375223d7198b31b03a818c1d80df2-1024x685.jpg)