Thứ 7 ngày 20 tháng 3 vừa qua, tại Hà Nội đã diễn ra buổi giao lưu “Đồng hành chinh phục ước mơ” giữa trường Đại học Điều dưỡng Nam Định và VICAT. Buổi giao lưu có sự tham gia của 28 sinh viên chuyên ngành điều dưỡng cùng các thầy cô giáo của trường Đại học Điều dưỡng Nam Định. Đón tiếp đoàn khách của Đại học điều dưỡng Nam Định có đầy đủ ban giám đốc, đội ngũ giáo viên cùng các nhân viên của VICAT. Buổi giao lưu được tổ chức góp phần củng cố mối quan hệ đối tác chiến lược giữa VICAT và ĐH Điều dưỡng Nam Định trong việc đào tạo nguồn nhân lực điều dưỡng viên đạt chuẩn quốc tế.
![Ngày hội giao lưu "Đồng hành chinh phục ước mơ" giữa ĐH Điều dưỡng Nam Định với VICAT 2 162592484 4326463174049713 2604600865228687768 o e1616401627458](https://vicat.edu.vn/wp-content/uploads/2021/03/162592484_4326463174049713_2604600865228687768_o-e1616401627458.jpg)
Cụ thể: 9h sáng ngày 20/3, Đoàn giao lưu đã có mặt tại Văn Miếu Quốc Tử Giám để ghé thăm ngôi trường đại học đầu tiên của Việt Nam. Các bạn sinh viên đã có dịp tìm hiểu về kiến trúc, lịch sử của Văn Miếu Quốc Tử Giám đồng thời lắng nghe về câu chuyện của các nhân vật lịch sử như: Khổng Tử, Chu Văn An, Lương Thế Vinh, Lê Quý Đôn…
13h30 chiều cùng ngày, chương trình giao lưu chính thức diễn ra với các nội dung chính như: Giới thiệu tổng quan về VICAT, tìm hiểu chương trình Chuyển đổi bằng điều dưỡng hệ 1 năm; giao lưu trực tuyến với chị Ohsieck Thị Vân Anh (Chủ tịch VICAT) và hai bạn du học sinh đang học tập, làm việc tại Đức. Trước khi lên xe trở về Nam Định, đoàn giao lưu ghé thăm trụ sở làm việc của VICAT để hiểu hơn mô hình hoạt động của VICAT cũng như không gian học tập và làm việc của nhân viên, học viên VICAT.
![Ngày hội giao lưu "Đồng hành chinh phục ước mơ" giữa ĐH Điều dưỡng Nam Định với VICAT 3 nam 2021 la nam con gi 1 e1616401657642](https://vicat.edu.vn/wp-content/uploads/2021/03/nam-2021-la-nam-con-gi-1-e1616401657642.jpg)
Đặc biệt, ngay tại buổi giao lưu, chị Nguyễn Thị Hương – Phó giám đốc VICAT đã trao tặng học bổng 40 triệu cho sinh viên của trường do lựa chọn đăng ký đi theo chương trình Chuyển đổi bằng điều dưỡng hệ 1 năm của VICAT. Đây là ưu đãi đặc biệt của VICAT dành cho các tân cử nhân điều dưỡng của trường Đại học Điều dưỡng Nam Định, Buổi giao lưu cũng là cơ hội để nhà trường, thầy cô và các sinh viên trường Đại học Điều dưỡng Nam Định cảm nhận trực tiếp sự thiện chí hợp tác và thực lực của VICAT. Hy vọng rằng VICAT sẽ tiếp tục được đồng hành cùng nhiều thế hệ sinh viên Đại học Điều dưỡng Nam Định trong hành trình chinh phục ước mơ trở thành điều dưỡng viên chuyên nghiệp đạt chuẩn quốc tế.
Cùng nhìn ngắm những hình ảnh khác trong ngày hội giao lưu:
![Ngày hội giao lưu "Đồng hành chinh phục ước mơ" giữa ĐH Điều dưỡng Nam Định với VICAT 4 161605453 4326468540715843 1118672543711090407 o](https://vicat.edu.vn/wp-content/uploads/2021/03/161605453_4326468540715843_1118672543711090407_o.jpg)
![Ngày hội giao lưu "Đồng hành chinh phục ước mơ" giữa ĐH Điều dưỡng Nam Định với VICAT 5 160792422 4326468390715858 3575827029263504929 o](https://vicat.edu.vn/wp-content/uploads/2021/03/160792422_4326468390715858_3575827029263504929_o.jpg)
![Ngày hội giao lưu "Đồng hành chinh phục ước mơ" giữa ĐH Điều dưỡng Nam Định với VICAT 6 161299112 4326463010716396 2660611257105667068 o](https://vicat.edu.vn/wp-content/uploads/2021/03/161299112_4326463010716396_2660611257105667068_o.jpg)
![Ngày hội giao lưu "Đồng hành chinh phục ước mơ" giữa ĐH Điều dưỡng Nam Định với VICAT 7 161576293 4326463024049728 6614295029762954612 o](https://vicat.edu.vn/wp-content/uploads/2021/03/161576293_4326463024049728_6614295029762954612_o.jpg)